![](http://www.banchangnewsandmedia.com/upload/25876/bEYv4bFceb.jpg)
Dow เดินหน้า “เก็บ เซฟ โลก” ปีที่ 21 กู้วิกฤตขยะทะเล หยุดยั้งขยะกว่า 6 ตัน ด้วยพลังจิตอาสากว่า 3 พันคน
กลุ่มบริษัท ดาว ประเทศไทย (Dow) ร่วมกับการนิคมอุตสาหกรรมแห่งประเทศไทย ผู้ประกอบการภาคเอกชน และองค์กรต่าง ๆ ที่ห่วงใยสิ่งแวดล้อม รวม 27 หน่วยงาน และจิตอาสากว่า 3,000 คน เดินหน้า “เก็บ...เซฟ...โลก” กับกิจกรรมเก็บขยะชายหาดภายใต้แคมเปญ #PullingOurWeight เนื่องในวันอนุรักษ์ชายฝั่งสากล จังหวัดระยอง ประจำปี 2566 ซึ่งจัดต่อเนื่องเป็นปีที่ 21 โดยเก็บขยะชายหาดได้ 6086.7 กิโลกรัม
![](http://www.banchangnewsandmedia.com/upload/25876/nsom24AQ0X.jpg)